Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12T1 e-MagazineTrang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
boomboom
Mới quen
Mới quen
boomboom

ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!) Empty
Bài gửiTiêu đề: ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!)   ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!) Icon_minitimeWed Jul 23, 2008 12:07 am

Các mem nhà ta mún cao lên thêm vài centi nữa thì hãy nên sinh hoạt theo mí nguyên tắc sau đây nha:

1. Tập môn thể dục thể thao nào có điều kiện duỗi dài cột sống, với tay lên cao... như bơi lội, xà đơn mỗi ngày từ nửa giờ đến một giờ.

2. Ăn uống đầy đủ, chú ý đến những thức ăn giàu đạm, chất béo, chất vôi, sinh tố A và D (điển hình là sữa bò tươi, trứng, rau cải xanh và trái cây tươi) đem lại những nguyên liệu cần thiết cho tiến trình tăng trưởng.

3. Ngủ đủ, ít nhất tám giờ ban đêm và nên đi ngủ sớm (khoảng 21 giờ), dậy sớm (khoảng 5 giờ), ban ngày ngủ trưa chừng một giờ. Chính trong lúc ngủ say, ngủ sâu là kích thích tố tăng trưởng được tuyến yên tiết ra, làm tăng thêm chiều cao và số cân nặng.
(theo treem.net)

Ngoài ra còn một số lưu ý nữa nè:
- không dùng, hoặc hạn chế dùng các chất kích thích( cafe, trà, thuốc lá,...)
- Đừng có hảo ngọt nhé! chất ngọt sẽ làm hạn chế quá trình hấp thụ canxi đó.
- Hạn chế uồng thức uồng có gaz.
...
mình cũng chỉ bit được tới đó thui, chừng nào bit thêm thì thông tin cho các mem sau he !

Chúc các bạn thành công!
Mr Neo
Admin
Admin
Mr Neo

ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!)   ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!) Icon_minitimeWed Jul 23, 2008 10:41 pm

@boom : bài nì của u post sai chỗ rùi ! tui mới di chuyển sang "đất mới" này đó !
hehe ! mấy cái chiều này tui chỉ sợ nhất là cái vụ ngủ đủ Sad 12h mấy mới ngủ ko à ! hix ! 9h ngủ cho chết á ! Evil or Very Mad
http://neovuong.tk

ai mún có một vóc dáng cao, gương mặt ưa nhìn thì vào dây nha! (chuyện nhỏ í mà!)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Có chuyện muốn hỏi đây !?
» Tình yêu và nỗi nhớ - Câu chuyện cực hay và cảm động
» Câu chuyện tình yêu của tôi !!!
» Chuyên gia tư vấn tình củm (hên xui may rủi nha pà kon ^^)
» 1001 chuyện tình yêu !!